Khai mạc giải bóng đá Bệnh viện Hữu nghị Việt Đức lần thứ IX – năm 2023
26/11/2023 08:53
Hướng tới chào mừng Đại hội đại biểu viên chức, người lao động Bệnh viện Hữu nghị Việt Đức; Căn cứ kế hoạch hoạt động năm 2023 của Ban chấp hành Công đoàn, Ban chấp hành Đoàn thanh niên bệnh viện; được sự đồng ý của Đảng ủy, Ban giám đốc bệnh viện, sáng ngày 25/11/2023, Ban chấp hành Công đoàn tổ chức “Giải bóng đá Bệnh viện Hữu nghị Việt Đức lần thứ IX – năm 2023”.
Tham dự lễ khai mạc giải bóng đá có PGS.TS Lê Tư Hoàng – Chủ tịch Công đoàn bệnh viện, ThS Nguyễn Văn Đừng – Phó Chủ tịch Công đoàn bệnh viện, TS.BS Bùi Thanh Phúc – Bí thư đoàn thanh niên bệnh viện, đồng chí Trịnh Kế Điệp – Phó Bí thư Đoàn Thanh niên, đồng chí Nguyễn Thị Thìn – Phó Bí thư Đoàn thanh niên cùng tổ trọng tài, cổ động viên và toàn thể các đội bóng tham gia thi đấu.
Phát biểu tại lễ khai mạc, PGS.TS Lê Tư Hoàng biểu dương tinh thần yêu thể thao của đội ngũ cán bộ, nhân viên y tế bệnh viện. Hàng năm, giải bóng đá Bệnh viện thường xuyên được tổ chức với mong muốn tạo ra những trận bóng đầy sôi nổi và khí thế, thắt chặt tinh thần giao lưu đoàn kết giữa các đơn vị trong bệnh viện. Thời gian tới, Công đoàn bệnh viện sẽ tiếp tục ủng hộ, tạo mọi điều kiện để duy trì những hoạt động thể dục, thể thao nhằm nâng cao sức khỏe cho cán bộ, nhân viên y tế.
![](https://benhvienvietduc.org/wp-content/uploads/2023/11/IMG_0615.jpg)
PGS.TS Lê Tư Hoàng – Chủ tịch Công đoàn bệnh viện phát biểu khai mạc giải đấu
![](https://benhvienvietduc.org/wp-content/uploads/2023/11/IMG_0649.jpg)
TS.BS Bùi Thanh Phúc – Bí thư Đoàn thanh niên trao cờ lưu niệm cho các đội tham gia giải đấu
![](https://benhvienvietduc.org/wp-content/uploads/2023/11/IMG_0632.jpg)
Đồng chí Trịnh Văn Giang – UV BCH Đoàn thanh niên Bệnh viện công bố điều lệ giải đấu
![](https://benhvienvietduc.org/wp-content/uploads/2023/11/IMG_0636.jpg)
Đại diện tổ trọng tài đọc lời tuyên thệ
![](https://benhvienvietduc.org/wp-content/uploads/2023/11/IMG_0641.jpg)
Đồng chí Nguyễn Phú Hoàng Giang – Viện chấn thương chỉnh hình đại diện cho hơn 200 vận động viên lên đọc tuyên thệ
![](https://benhvienvietduc.org/wp-content/uploads/2023/11/IMG_0653.jpg)
Tham dự giải đấu năm nay có sự góp mặt của 14 đội với hơn 200 vận động viên đến từ các đơn vị trong bệnh viện hứa hẹn sẽ đem lại cho các quý vị khán giả những trận cầu hấp dẫn, những bàn thắng đẹp. Giải bóng đá Bệnh viện Hữu nghị Việt Đức năm 2023 sẽ diễn ra từ ngày 25/11/2023 đến ngày 16/12/2023 tại sân bóng trường Đại học Y Hà Nội
![](https://benhvienvietduc.org/wp-content/uploads/2023/11/IMG_0528.jpg)
Các cầu thủ hào hứng thi đấu
![](https://benhvienvietduc.org/wp-content/uploads/2023/11/IMG_0704.jpg)
Các cầu thủ hào hứng thi đấu
![](https://benhvienvietduc.org/wp-content/uploads/2023/11/IMG_0532.jpg)
Những pha tranh bóng quyết liệt trên sân cỏ
![](https://benhvienvietduc.org/wp-content/uploads/2023/11/IMG_0727.jpg)
Các cầu thủ tranh tài sôi nổi
![](https://benhvienvietduc.org/wp-content/uploads/2023/11/IMG_0549.jpg)
Các cầu thủ tranh tài sôi nổi
![](https://benhvienvietduc.org/wp-content/uploads/2023/11/IMG_0574.jpg)
Các cầu thủ tranh tài sôi nổi
Phòng Công tác xã hội